Leave Your Message
Menene screwdrivers na lantarki da yadda ake zabar su

Labarai

Menene screwdrivers na lantarki da yadda ake zabar su

2024-05-29

Babu wani kama mai aminci kowane iri a cikinna'urar sukudireba, don haka tsarin injiniya yana da sauƙi, aiki yana dacewa, kuma farashin yana da ƙasa.

 

(1) Nau'in sarrafawa mara ƙarfi

 

Wannan kayan aikin kashe wutar lantarki ne mara atomatik. Ko an gama taron zaren ko a'a an ƙaddamar da shi ta hanyar ma'aikaci. Mai aiki ya kamata ya mai da hankali kan lura da tsarin aiki. Kodayake aikin yana da tsauri kuma yana da aiki mai ƙarfi, ba za a iya tabbatar da ingancin taron ba. Lokacin da mai aiki da kansa ya tabbatar da cewa taron ya cika, ya cire haɗin wutar lantarki don kammala aikin. Koyaya, saboda tasirin ƙarfin jujjuyawar bayan katsewar wutar lantarki, raƙuman giciye ko rami yakan lalace; idan mai aiki bai yi hankali ba, yana da sauƙi ga motar ta yi birki na dogon lokaci, rage rayuwar motar kayan aiki da sauyawa. An yi amfani da irin wannan nau'in kayan aiki don screws na itace tare da babban tarwatsawa a farkon kwanakin, kuma gudun kada ya zama babba. Kwanan nan, ba a yi amfani da shi ba. Abun cika jakar barci

Ko da yake kayan cika kayan barci sun haɗa da ƙasa da auduga, daga hangen nesa na riƙe zafi, ƙasa yana da mafi kyawun riƙewa, yana da nauyi, mai sauƙin ninkawa da adanawa, kuma shine mafi ɗorewa. Don haka a nan mun fi gabatar da kayan ƙasa.

 

Down har yanzu shine mafi kyawun abin rufe fuska don jakunkunan bacci ya zuwa yanzu. Abubuwan da ke ƙasa yawanci (launin toka, fari) ƙazafi ko duck down (gaba ɗaya magana, Goose ƙasa ya fi duck down). Ayyukansa ya dogara da nau'in da bene na ƙasa da aka yi amfani da su. .

A yayin binciken, mun gano cewa wasu masu amfani da ba su kula da inganci suna amfani da rawar wutan lantarki tare da karkace bita don haɗa sukukan itace a kan na'urorin bas. Ko da yake farashin kayan aiki yana da ƙasa, ba za a iya sarrafa ingancin taro ba saboda saurin hawan wutar lantarki, wanda ya haifar da kayan sharar gida. An bayyana fansa da sauri: shugabannin dunƙule da sauri sun yi tsatsa (saboda suturar tsagi ta lalace ta hanyar screwdriver); An yanke tufafin fasinjoji ta hanyar dunƙule kawunan (saboda wasu shugabannin dunƙule ba su cika zama ba kuma sun fi aikin aiki girma); sassan kayan ado na ƙarfe sun billa Ko kuma ya faɗi (wasu screws an ɗora su da yawa kuma haɗin ya gaza); lever hannun yana kwance ko maɓuɓɓugan ruwa a buɗe (wasu haɗin kai sun kasa). Duk waɗannan suna fuskantar mutanen da suke yawan ɗaukar bas da kociyoyin.

 

(2) Nau'in sarrafa karfin birki

 

Hakanan kayan aiki ne wanda ba ya yanke wutar lantarki ta atomatik. Wutar lantarki tana da girma, ƙarfin birki yana da girma, kuma ƙarfin birki shima babba ne. Bayan an rage kayan aikin, ƙarfin haɗaɗɗiyar fitarwa kuma yana da girma, kuma akasin haka. Ra'ayin zane na;irin wannan na'urar sukudireba na wutan lantarki shi ne yin amfani da na'ura mai saukar ungulu don saita ƙarin famfo da daidaita wutar lantarki don daidaita juzu'in haɗuwa. Har yanzu ana samar da wannan samfurin a cikin gida. Dalilai masu zuwa sun nuna cewa abin koyi ne na baya da ba a so.

 

A wani irin ƙarfin lantarki, ƙarfin birki na motar ba ya dawwama. Akwai dalilai guda biyu. Ɗaya shine cewa iskar motar tana ƙaruwa da zafin jiki. Karkashin birki na ɗan gajeren lokaci maimaituwa, yanayin zafin iska yana canzawa sosai, don haka ƙarfin birki shima ya bambanta sosai, kuma jujjuyawar birki shima ya bambanta; na biyu shi ne cewa iskar motar tana ƙaruwa da zafin jiki. Juyin birki ne na motar motsa jiki wanda ke da alaƙa da matsayi na rotor yayin birki. Lokacin da goga ya kasance tsakanin sassa biyu masu tafiya, nau'in juzu'i ɗaya yana gajeriyar kewayawa ta goga kuma ba a haifar da juzu'i. Akasin haka, lokacin da ba a ɗan gajeren kewayawa da goga, duk abubuwan da ke jujjuyawa suna aiki don haifar da juzu'i. Sabili da haka, ana iya ganin cewa mafi yawan faranti na motsi na motar, ƙananan tasirin wurare daban-daban na rotor akan jujjuyawar birki yayin birki. Abin takaici, screwdrivers gabaɗaya suna amfani da injin maganadisu na DC na dindindin. Rotor ba zai iya samun ramummuka da yawa ba kuma yana amfani da ruwan wukake masu yawa da yawa (an yi amfani da ramummuka uku da ruwan wukake uku a farkon kwanakin, kuma an yi amfani da ramuka biyar da ruwan wukake biyar daga baya. A zamanin yau, ramummuka bakwai da ruwan wukake ana amfani da su a ƙasashen waje. , akwai ma ma. ramummuka bakwai da guda goma sha huɗu don rage bugun jini). Haɗe tare da jurewar ƙarfin lantarki na 10% na taksi na lantarki na masana'antu, yana da matukar wahala don sarrafa juzu'i na yau da kullun tare da wannan hanyar, wato, daidaiton sarrafa wutar lantarki yana da rauni sosai.

 

 

Yin birki akai-akai ba shine yanayin aiki na yau da kullun na janareta na dindindin na ƙananan injina na DC ba. Zai haifar da dumama motar da ba ta dace ba kuma ya rage rayuwarsa. Musamman idan mai aiki da gangan ko kuma ya tsawaita lokacin birki, tasirin zai fi tsanani.Cire haɗin wutar lantarki lokacin da motar ke taka birki zai rage saurin sauyawa. Saboda halin yanzu yana da girma yayin birki, ƙarfin maganadisu da aka adana a cikin inductor mai iska yana da girma. Lokacin da aka cire haɗin, wannan makamashi yana fitowa tsakanin lambobin sadarwa a cikin nau'i na baka. Fito, soke lambobin sadarwa, kuma a narke su cikin yanayi mai tsanani.

Tun da motar tana aiki da ƙananan gudu kafin a taka birki, ingancin wannan nau'in screwdriver na lantarki gabaɗaya yayi ƙasa sosai. Ana iya amfani da irin wannan na'urar sukudireba don ƙarancin buƙatun nau'in haɗin A, B, C da E. D nau'in ma'aurata a cikin McMt

 

Hakanan ana samun kaddarorin haɗin kai.

 

(3) Screwdriver na lantarki da ake sarrafawa na yanzu

 

Kayan aiki ne da ke yanke wutar lantarki ta atomatik. Dangane da alaƙar da ta dace tsakanin ƙarfin wutar lantarki na injin da injin na yanzu, an kafa hanyar sarrafawa don sarrafa juzu'in juzu'in na'urar lantarki ta hanyar saita darajar injin na yanzu. Irin wannan na'urar na'ura mai amfani da wutar lantarki ita ce farkon samfura a China, amma kusan ba a kera shi kwanan nan saboda aikin sarrafa shi ba shi da kyau. Mutane ba za su iya taimakawa ba sai mamaki: Me ya sa wannan hanyar sarrafawa ke da amfani ga kafaffen magudanar wutar lantarki? An ƙirƙira wannan samfurin kuma an yi amfani da shi, kuma daidaiton juzu'i na iya isa±5% FS; me yasa na'urorin lantarki da aka shigo da su kwanan nan suma na'urar sarrafa na'urar ne. Bincike ya nuna cewa mabuɗin ya ta'allaka ne a cikin gaskiyar cewa bayan katsewar wutar lantarki, aikin na'urar rotary na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa yana jujjuya zuwa ƙarin juzu'in da ba za a iya sarrafa shi ba, wanda ke da adadi mai yawa. Wannan saboda don tabbatar da inganci mafi girma, ƙimar saurin mai rage na'urar sukudireba na lantarki kaɗan ne, kuma don tabbatar da wani ƙaƙƙarfan ƙarfi, ƙarfin motar dangi ba zai iya zama ƙanƙanta ba (bayan tuba, 1500N)·m madaidaicin madaidaicin magudanar wutar lantarki yana buƙatar kusan 0.3W wanda aka ƙididdige wutar lantarki, yayin da na'urar sikirin lantarki ta M4 tana buƙatar ƙimar ƙimar ƙarfin 8W don samar da IN.·m karfi). Sabili da haka, matsakaicin matsakaicin ƙarfin jujjuyawar da lokacin taron naúrar ke ɗauka yana da girma, don haka ƙarin ƙarfin da ba a iya sarrafa shi shima yana da girma.Maganin shine nan da nan a yi amfani da birki mai sauri mai cin makamashi a cikin motar bayan da karfin ya kai ga ma'ana kuma ya yanke wutar lantarki. . A wannan lokacin, injin yana aiki azaman janareta, yana mai da mafi yawan kuzarin motsa jiki na tsarin jujjuyawar zuwa makamashin lantarki da cinyewa a cikin dumama na'urar, don haka ya sa ikon sarrafawa ba zai iya sarrafawa ba. Sarrafa ƙarin juzu'i yana inganta kewayon sarrafawa da daidaiton sarrafawa. A gaskiya ma, Daniker na yanzu-sarrafawa lantarki screwdrivers (ciki har da high-madaidaici aminci kama kai-tsaye lantarki screwdrivers da aka ambata daga baya) yi wannan matakin don cimma kyawawan halaye sarrafa taro. Wannan ingantaccen na'urar sukudireba mai sarrafa wutar lantarki na yanzu yana da mafi girman kewayon sarrafawa nan da nan kuma mafi girman daidaiton sarrafa kai tsaye. Ya dace da halayen haɗin gwiwar A, B, C, da E tare da buƙatu mafi girma, kuma ya dace da sukurori waɗanda ke bin McHalayen taro na nau'in Mt D.

 

Nau'in kama mai aminci

 

Yawancin lokaci ana shigar da injin kama mai aminci a ƙaramin saurin ƙarshen sarkar watsa sukudireba na lantarki. Lokacin da karfin jujjuyawar watsawa (watau juzu'in taro) ya wuce ƙimar saitin sa, kama zai yi rauni. Akwai nau'ikan clutches na aminci da yawa, gami da clutches na gogayya da suka dace da sulantarki sukurori(waɗanda aka yi amfani da su a farkon kwanakin, amma a yanzu ba a cika amfani da su ba saboda sauƙin lalacewa, zafi, da rashin kwanciyar hankali), ƙunƙun tsaro na nau'in haƙori, nau'in nau'in nau'in ƙwallon ƙafa, da na'urorin tsaro na abin nadi. kama. Saboda bukatu da ci gaban ƙirar tsarin, akwai bambance-bambance daban-daban na ainihin screwdrivers na lantarki (alal misali, wasu ba sa kama a kan shaft amma akan kayan zobe na ciki, kuma suna amfani da jujjuyawar amsawa don cimma aikin kamawar aminci) , kuma akwai da yawa da za a ambata. . Amma gabaɗayan jagorar haɓakawa shine miniaturization, sauƙaƙewa, gyare-gyare da haɓaka adadin haƙora meshing (ƙwallaye, rollers) don rage ƙarin tasirin tasirin tasiri, haɓaka daidaiton taro, haɓaka rayuwar kama, da rage rawar jiki a wurin tuntuɓar mai aiki da aikin. kayan aiki shugaban. . Wasu samfuran suna zuwa kamar guda 24, wanda ba shakka zai ƙara yawan aikin sarrafawa. Ana iya raba irin waɗannan kayan aikin zuwa nau'ikan masu zuwa gwargwadon ka'idodinsu, ayyukansu, da halayensus

 

(1) Nau'in kama da tilas

Kayan aikin kashe wutar lantarki ne wanda ba na atomatik ba. Matsakaicin da ke tsakanin madaidaicin matsi mai aiki da kore shine matsi na axial da ma'aikacin ke yi akan na'urar sikirin lantarki. Sabili da haka, idan matsa lamba axial da aka yi amfani da shi yana da girma, ƙwanƙwasa ƙwanƙwasa zai zama babba, kuma maɗaukakin taro zai zama babba. akasin haka. Ya kamata a nuna musamman cewa lokacin da ba a cire matsa lamba na axial ba bayan raguwa kuma ba a yanke wutar lantarki ba, kullun zai sake yin tafiya lokaci-lokaci kuma ya sake yin tafiya, yana haifar da tasiri da ƙarin halayen ƙarfin ƙarfi. Sabili da haka, sakamakon taro gaba ɗaya ya dogara da ƙwarewar mai aiki, don haka kawai ya dace da nau'in nau'in haɗin A, B, C, E ba tare da ainihin buƙatun ba. Koyaya, don nau'in nau'in D da nau'in nau'in taro na Mt> Mc, muddin mai aiki yana da isasshen ƙwarewa da alhakin, wannan nau'in kayan aiki shine zaɓi mai dacewa.

 

 

(2) Nau'in clutch mai daidaitacce

Kayan aikin kashe wutar lantarki ne wanda ba na atomatik ba. Tsarin yana amfani da matsi na matsi mai daidaitacce don maye gurbin da aka ambata a sama matsa lamba axial da mai aiki ke yi, don haka za a iya samun juzu'i mai daidaitacce. Duk da haka, jujjuyawar jujjuyawar jujjuyawar sa da daidaitawa sun fi waɗanda aka tilastawa kama, kuma baya haifar da girgizar axial mai ƙarfi na kayan aiki yayin faɗuwa. Ba wai kawai yana rage ƙarfin aiki na ma'aikaci ba, amma kuma yana rage lalacewar ramin ko giciye da kuma rufin sa saboda girgizar shugaban sukudireba. Sabili da haka, muddin mai aiki ya dakatar da abin hawa lokacin da clutch ya ɓata kuma ya rage tasirin ƙarin tasiri na clutch, za'a iya samun madaidaicin madaidaicin madaidaicin taro wanda ke kusa da jujjuyawar. Saboda haka, ana iya amfani da shi don taron zaren A, B, C, da E-type tare da wasu buƙatun daidaiton juzu'i na taro. Ya kamata a nuna cewa daidaito na ƙwanƙwasa ƙwanƙwasa da haɗuwa ya dogara ba kawai a kan sifofin ƙira na kayan aiki ba har ma a kan matakin aiki na mai aiki. Gwaje-gwaje sun nuna cewa idan an ajiye kayan aiki da gangan a cikin yanayin kamawa na lokaci mai tsawo, ƙarfin taron zai iya kaiwa sau 2-3 na raguwa. Sabili da haka, ingancin haɗuwa ya dogara ne akan ƙwarewar mai aiki. Manyan ma'aikata kuma za su iya haɗa fasalin taro na nau'in D na Mc>Mt, kuma suna iya cin gajiyar rabuwa da maimaitawa.

 

Haɗe tare da ƙarin ƙarin ƙarin lokacin don haɗa haɗin gwiwa tare da nau'in F. Tabbas, za a kara saurin sawa na kama kuma za a rage tasirin taron.

Ana iya raba irin wannan nau'in sikirin lantarki zuwa nau'in daidaitawa na ciki da nau'in daidaitawa na waje bisa ga hanyar daidaitawa na matsa lamba na bazara. Nau'in daidaitawa na ciki yana da sauƙin sauƙi a cikin sakamako, amma yana da wahala don buɗe ɓangaren murfin kayan aiki lokacin daidaita matsi na bazara, don haka yanzu da wuya a yi amfani da shi. Koyaya, wannan tsarin har yanzu ana amfani dashi sosai a cikin na'urori masu amfani da wutar lantarki guda ɗaya na gida. Kwayar daidaitawar bazara na nau'in daidaitawa na waje yana waje da murfin, kuma mai aiki zai iya jujjuya shi cikin sauƙi don canza matsin bazara don canza jujjuyawar ɓarna. A cikin 'yan shekarun nan, na'urorin sarrafa wutar lantarki na magnet na dindindin a cikin gida, musamman na'urorin lantarki masu sarrafa baturi, gabaɗaya sun karɓi irin wannan nau'in.

 

Nau'in kama mai daidaita wutar lantarki

 

Kayan aiki ne da ke yanke wutar lantarki ta atomatik. Dangane da abin da aka ambata a sama wanda aka ambata daidaitaccen madaidaicin buffer, ana amfani da na'urori masu gano matsayi kamar su iyakoki da canza wutan lantarki da na'urorin lantarki na Hall don gano matsuguni na axial na kama a yayin da ake tatsewa da canza shi zuwa siginar lantarki, yana haifar da da'irar aiki don yanke mota. Samar da halin yanzu, da kuma yin birki mai cin makamashi da sauri don tabbatar da cewa kama ba ya samar da ƙarin juzu'in da aka samu ta hanyar maimaita tasirin kama, ta yadda ƙarfin taron ya yi daidai da jujjuyawar, kuma maimaita ƙarfin juzu'in taron ya kai ± 3% zuwa ± 5%. Sabili da haka, ya dace da halayen haɗuwa na A, B, C, D (Mc> Mt), E da sauran nau'ikan zaren tare da ainihin buƙatun. A cikin farkon kwanaki, da'irori masu aiki na sama galibi suna amfani da da'irori masu sauƙi. Kwanan nan, an karɓi na'urorin lantarki na lantarki. Ƙarshen yana da lokacin amsawa da sauri kuma babu lambobin sadarwa, don haka yana da kyakkyawan aiki da babban aminci.

 

Yadda za azabi na'urar sikelin lantarki

 

Saboda bambance-bambancen lokutan amfani da kayan aiki, an yanke shawarar cewa screwdrivers ya kamata su sami nau'ikan tsari daban-daban don biyan buƙatu daban-daban. Wannan ita ce matsalar zaɓe a cikin tsarin haɓaka na'urorin lantarki da ya kamata a warware. Akasin haka, ga takamaiman mai amfani, yadda zai sayi nasa kayan aikin haɗakarwa da hankali daga nau'ikan screwdrivers daban-daban na lantarki daga mahangar samuwa, tattalin arziki, ma'ana, da dai sauransu, bisa nasa wurin aiki da halayen abubuwan da za su kasance. taru, yana buƙatar zaɓi.

 

La'akari da tsarin da workpiece halaye, kazalika da amfani lokatai, baturi-nau'in lantarki sukudireba ana amfani da gaba ɗaya ga iyali da kuma masana'antu wurare ba tare da wutar lantarki; don screwdrivers na lantarki tare da ƙarfin da ya fi girma da kuma mafi girma juyi, wanda ke kunshe da jerin motoci, don adadi mai yawa Don amfani da tsakiya, yi amfani da ƙananan wutan lantarki tare da wutar lantarki ta tsakiya. Don tarwatsa amfani, yi amfani da screwdriver mai ƙarancin wutar lantarki mai ƙarfi ɗaya ɗaya ko "high-voltage" na'urar surukan lantarki. Zaɓin samfurin yana da mahimmanci ga bincike, ƙira da masu samarwa. Zaɓin ƙirar ƙira mai ma'ana zai iya biyan bukatun ƙarin masu amfani daban-daban tare da ƙarancin nau'ikan samfura, da cimma fa'idodin tattalin arziki da zamantakewa; A akasin wannan, yana da matukar muhimmanci ga masu amfani su zabi daban-daban na lantarki sukurori bisa ga nasu amfani lokatai da workpiece taro halaye. Sayen da bai dace ba zai haifar da saka hannun jarin da ba a kai ga cimma burin da ake so ba, ko ma a barnatar da shi saboda ba za a iya amfani da shi da kayansa ba. Don wannan karshen, ba lallai ba ne kawai don tsara samfurori bisa ga halaye daban-daban na taron zaren, amma har ma don ƙarfafa yaduwar ilimin mai amfani a wannan yanki.