Leave Your Message
Menene cikakkun bayanai game da amfani da rawar ƙasa?

Labarai

Menene cikakkun bayanai game da amfani da rawar ƙasa?

2024-02-21

Amfani da atisayen ƙasa juyin juya hali ne a cikin yawan aiki. A cikin samar da ƙasata, amfani da injina yana faɗaɗa cikin sauri. Ba a daɗe da shiga kasuwannin cikin gida a ƙasata ba, don haka ba a cika samun abubuwan tuntuɓar Intanet ba, lokacin da mutane suka gamu da matsala yayin amfani, kusan babu mafita sai masana'anta. Domin mutane su mallaki kyakkyawar hanyar amfani, suna buƙatar kulawa da kyau ga cikakkun bayanai na amfani.


Ya kamata a tsaftace filogi na rawar ƙasa da kyau kafin kowane aiki. Sai kawai bayan tsaftacewa, za a iya tabbatar da tacewa yayi aiki da kyau. Musamman idan kana son a yi amfani da injin da kyau, dole ne ka yi rayuwar sabis mai kyau akan ta cikin lokaci. Kulawa, yayin amfani, ya kamata a tsaftace ajiyar carbon akan tacewa akai-akai. Bayan wani lokaci, bisa ga ƙarfin amfani, ya kamata a duba su a hankali, kuma a cire saman a cikin lokaci. Tsaftace tabon mai.


Sau da yawa bayan an yi amfani da su na wani lokaci, za a bar su na dogon lokaci. Wannan yanayin sau da yawa yana faruwa a cikin hunturu, saboda an rage yawan dasa shuki kuma an rage yawan amfani da shi. Dole ne a gudanar da kyakkyawan kulawa kafin a sanya shi, kamar , zubar da dukkan man fetur a cikin tankin mai, sa'an nan kuma fara aikin ƙasa don ƙone mai na ciki da tsabta. Hakan dai yana tabbatar da cewa idan aka yi amfani da shi na gaba, man zai lalace saboda tabarbarewar man, wanda zai haifar da matsaloli yayin amfani da shi. Wahala.


Lokacin amfani, yayin aiki mai sauri na na'ura, kauce wa rufewar wucin gadi, wanda zai iya haifar da mummunar lalacewa ga aikin injin. Don haka, ga mutane, ana buƙatar rufewar gaggawa don rawar ƙasa yayin amfani. Lokacin yin wannan, kuna buƙatar daidaita wutar lantarki da farko, sannan ku kashe na'urar. Wannan yana tabbatar da cewa an guje wa lalacewar injin da ya haifar da saurin tsayawa.


Ya kamata a lura cewa, man fetur da ake amfani da shi wajen aikin aikin kasa bai kamata ya zama mai tsaftataccen mai ba, kuma kada ya kasance mai dauke da datti da yawa. Ya kamata ya zama mai tare da kyawawan halaye da haɗin man inji da man fetur. Don sa rabo ya kamata a haɗa shi bisa ga 25: 1. Ta hanyar bin wannan rabo kawai za mu iya tabbatar da kyakkyawan sakamako na ingantacciyar aikin injiniya.


Daidaita karkatar da kan auduga

Ta hanyar daidaita tsayin ƙyalli a bangarorin biyu na katako mai ɗaukar auduga, abin nadi na gaba yana da ƙasa da mm 19 fiye da abin nadi na baya lokacin da injin ke aiki, wanda ke ba da damar tsinken igiya don tuntuɓar auduga da yawa kuma yana ba da damar ragowar ya fita waje. daga kasan kan auduga. Tsawon albarku shine nisan fil-to-pin na 584 mm. Ya kamata a gyara firam ɗin ɗagawa guda biyu daidai gwargwado, kuma daidaitawar niyya ya kamata a yi a cikin layin auduga.


Daidaita tazarar farantin matsa lamba


Za a iya daidaita nisa tsakanin farantin matsa lamba da tip na sandar ta hanyar daidaita goro a kan hinge na farantin matsa lamba, wanda yake kusan 3 zuwa 6 mm. Ta hanyar aiki, ya kamata a daidaita shi zuwa tazarar kusan 1 mm tsakanin farantin matsa lamba da tip na sandal. Audugar za ta zube, kuma idan tazarar ta yi ƙanƙanta sosai, sandar za ta yi zurfin rami a kan farantin matsi kuma ta lalata abubuwan. Hatta maƙarƙashiyar da ke tsakanin mai tsinin sandar da farantin latsawa na iya haifar da tartsatsin wuta, wanda zai iya zama ɓoyayyiyar haɗarin wutar inji.


Daidaita matsi farantin bazara tashin hankali


Ana samun wannan ta hanyar daidaita matsayi na dangi na farantin gyaran gyare-gyare da ramin zagaye a kan sashi. Tun daga jujjuya farantin har sai bazara ta taɓa farantin matsi, gaban auduga na gaba ya ci gaba da jujjuya tare da daidaitawa zuwa ramuka 3 akan daidaitawar farantin, sannan aka gyara kan auduga na baya zuwa ramuka 4, daidaita tare da kafaffen ramukan akan. da sashi, saka flange sukurori, kuma za a iya daidaita zuwa 4 a gaba da 4 a baya. Lokacin daidaitawa, yakamata a fara gyara farantin matsi akan kan mai ɗaukar auduga na baya, sannan a ƙara matsawa farantin gaban gaban auduga idan ya cancanta. Idan matsi na bazara ya yi ƙanƙanta, audugar da aka zaɓa za ta sami ƙarancin ƙazanta, amma za a bar auduga da yawa a baya; idan matsi ya yi yawa, yawan zaɓen zai ƙaru, amma ƙazantar auduga za ta ƙaru, kuma lalacewa na kayan injin zai karu.


Daidaita tsayin ƙungiyar diski doffing


Daidaita matsayin drum ɗin auduga har sai jeri na zaɓen ɗigon auduga ya daidaita tare da ramukan da ke kan chassis. A wannan lokacin, juriyar juriya tsakanin ƙungiyar faifan doffing da ƙwanƙolin zaɓen yana ɗan murɗawa da hannu. Juriya ya yi nasara. Lokacin da tazarar bai dace ba, zaku iya sassauta goro na kulle akan ginshiƙin diski, daidaita kullin daidaitawa akan ginshiƙin diski na doffing, sannan ku juya shi gaba da agogo. Ratar zai zama mafi girma kuma juriya zai zama karami. Akasin haka, ƙananan rata zai kasance, mafi girma juriya zai kasance. Yayin aikin, ya kamata a yi gyare-gyare bisa ga yanayin jujjuyawar igiya.


Daidaita matsayi na humidifier da tsayi


Matsayi: Matsayin humidifier yakamata ya kasance kamar lokacin da aka cire sandal ɗin daga farantin mai ɗanɗano, reshe na farko na kushin humidifier kawai ya taɓa gefen gaban ƙura don mai ɗaukar sandal. Tsawo: Lokacin da sandal ɗin kawai ya wuce ƙarƙashin farantin humidifier, duk shafuka yakamata a lanƙwasa kaɗan.

Cikewa da daidaita matsa lamba na ruwa mai tsabta

Matsakaicin ruwa zuwa ruwan tsaftacewa shine: lita 100 na ruwa zuwa lita 1.5 na ruwan tsaftacewa, a hade sosai. Nunin matsa lamba mai tsabta yana karanta 15-20 PSI. Ya kamata a sauke matsi lokacin da auduga ya yi ruwa kuma a ɗaga lokacin da auduga ya bushe.